Chia sẻ kinh nghiệm chơi game bằng Vnr.

yukihana_1006

Moderator
Moderator
Reaction score
451
Credits
0
mình không được dịch phần lựa chọn í có cách nào khắc phục không
Mình không biết, như đã nói ở mấy post trên, cái phần lựa chọn toàn hên xui lắm mới dịch, mà mình thì toàn chơi wt nên chả bao giờ cần phần dịch cả :I

vykabe

Member
Reaction score
0
Credits
0
Ở đây có ai bị cái lỗi là vnr dịch thoại toàn ra tên nhân vật hông dậy ? tui toàn bị à :129:

yukihana_1006

Moderator
Moderator
Reaction score
451
Credits
0
Ở đây có ai bị cái lỗi là vnr dịch thoại toàn ra tên nhân vật hông dậy ? tui toàn bị à :129:
Cap cho mình cái hình bạn bị lỗi, phần setting bạn chọn text trong vnr, còn thêm mấy mục tùy chỉnh nữa, có khi phần chọn text máy bạn tự động chọn text nhân vật, phải vào để tìm text cho đúng ấy.
1 vd về việc chọn text trong vnr

vykabe

Member
Reaction score
0
Credits
0
Nếu mình nhớ ko lầm thì hình như game đó ko hôk đc text đâu, hoặc nó thiếu h code ấy, có thể lên mạng tìm thử, nhưng mình nghĩ chắc ko có. Vng chỉ hook đc vài game của vài hãng thôi ;(
......:140: Cái cảm giác đó thật là .... Hình như có thím nào bên nước ngoài bảo game đó chơi được nha . Cái nhà sakimichi gì gì ấy
Tui muốn chơi trên giả lập cơ :129: Ai đó giúp tôi đi

AkiraKamishiro

Trap Cadet
Reaction score
56
Credits
227
hỏi ngu: tôi có cái daijirin trong máy nhưng VNR nó không nhật bảo là không tìm thấy nó mặc dù tôi đã đưa nó đến vị trí file
có cô nào biết sửa không?

yukihana_1006

Moderator
Moderator
Reaction score
451
Credits
0
[MENTION=17898]vykabe[/MENTION] https://sakimichi.wordpress.com/2014/07/21/psp-otome-game-compatibility-and-notes/
Trong trang đó có bạn test được trên psp nhưng tựa khác Uta no Prince Sama Repeat, thêm nữa mình ko chơi dòng game đó ko biết nhưng mình chỉ biết có 1 cô đã từng cố thử game đó trên vnr và nói với mình chơi không đc :v, mà hãng game đó đại đa số toàn game chả hook đc nên mình cũng chả mất công đú làm gì :v.
[MENTION=11316]AkiraKamishiro[/MENTION] Không biết nữa, tui không xài cái đó ~.~